Lyrebird AI Scribe

Lyrebird AI Scribe

Lyrebird AI Scribe là trợ lý hồ sơ y khoa bằng AI được thiết kế riêng cho nhân viên y tế, ghi nhận cuộc hội thoại bác sĩ–bệnh nhân theo thời gian thực và tự động tạo hồ sơ lâm sàng có cấu trúc, giúp bác sĩ giảm gánh nặng hành chính, nâng cao hiệu quả khám chữa và chất lượng chăm sóc người bệnh.
Đánh giá:
5
Truy cập website
trợ lý hồ sơ y khoa AItự động hóa hồ sơ lâm sàngchuyển âm cuộc trò chuyện bác sĩ bệnh nhâncông cụ tích hợp bệnh án điện tửAI y tế Australiagiảm thủ tục hành chính cho bác sĩtạo ghi chú y tế thời gian thực

Tính năng của Lyrebird AI Scribe

Lắng nghe trực tiếp cuộc trò chuyện, dùng công nghệ nhận dạng giọng nói để tạo tự động ghi chú lâm sàng, thư chuyển viện và tài liệu có cấu trúc
Tích hợp sâu với Bp Premier và các hệ thống EMR phổ biến, ghi lại hồ sơ chỉ với một lần nhấp
Học theo cấu trúc và phong cách viết cá nhân của bác sĩ để xuất bản văn bản đậm chất riêng
Hiểu và xử lý chính xác thuật ngữ, viết tắt chuyên khoa cũng như nhiều giọng địa phương
Chạy trên web, không cần cài đặt, tương thích hầu hết thiết bị và môi trường desktop từ xa
Kết hợp thông tin bệnh án hiện tại trong quá trình tư vấn, đảm bảo ngữ cảnh đầy đủ
Cung cấp tùy chọn điều khiển độ dài, chi tiết và cấu trúc văn bản theo thói quen ghi chép lâm sàng cá nhân

Trường hợp sử dụng của Lyrebird AI Scribe

Bác sĩ đa khoa dùng trong khám trực tiếp để tạo ngay lập tức hồ sơ khám, kế hoạch điều trị và thư chuyển viện
Bác sĩ chuyên khoa tại phòng mổ hoặc phòng khám đọc kết quả, ghi tiến triển nhanh qua giọng nói
Nhóm y tế trong tư vấn tele-medicine tự động chuyển âm và tạo hồ sơ lâm sàng có cấu trúc
Bác sĩ đối mặt khối lượng giấy tờ lớn dùng để sinh tự động giấy chứng nhận, báo cáo và biểu mẫu
Cơ sở y tế triển khai nhằm giảm tồn đọng ghi âm, tăng tốc độ và tính nhất quán xử lý hồ sơ

FAQ về Lyrebird AI Scribe

QLyrebird AI Scribe là công cụ gì?

Lyrebird AI Scribe là trợ lý hồ sơ y khoa AI được thiết kế cho bác sĩ, ghi nhận cuộc trò chuyện bác sĩ–bệnh nhân theo thời gian thực và tự động tạo tài liệu lâm sàng nhằm giảm gánh nặng hành chính.

QLyrebird AI Scribe bảo vệ dữ liệu và quyền riêng tư thế nào?

Công cụ mã hóa dữ liệu, xóa âm thanh ngay sau khi chuyển âm, xử lý chủ yếu trên máy chủ tại Australia, tập trung bảo vệ quyền riêng tư dữ liệu y tế.

QLyrebird AI Scribe tích hợp với những hệ thống bệnh án điện tử nào?

Tích hợp sâu với Bp Premier và kết nối Epic, Oracle Health/Cerner, Meditech qua chuẩn FHIR/HL7.

QCó cần cài đặt phần mềm để dùng Lyrebird AI Scribe không?

Không cần cài thêm phần mềm; công cụ chạy trên web, tương thích hầu hết thiết bị, chỉ cần cấp quyền truy cập micro.

QLyrebird AI Scribe phù hợp với bác sĩ chuyên khoa nào?

Hỗ trợ hơn 50 chuyên khoa: ngoại, nội, tâm thần, thần kinh, phục hồi chức năng, sản phụ khoa, tai mũi họng, tiết niệu, v.v.

QLyrebird AI Scribe có bản miễn phí không?

Có bản miễn phí với chức năng cơ bản, hiện mở miễn phí cho mọi người dùng Bp Premier; đồng thời có gói trả phí nâng cao.

QLyrebird AI Scribe xử lý môi trường ồn hoặc nhiều giọng địa phương ra sao?

Công cụ thích nghi tốt, nhận diện chính xác thuật ngữ và viết tắt y khoa ngay trong môi trường ồn và nhiều giọng khác nhau.

QBác sĩ điều khiển định dạng văn bản do Lyrebird AI Scribe tạo thế nào?

Người dùng có thể tải lên mẫu hoặc văn bản mẫu cá nhân, hệ thống học cấu trúc & phong cách, đồng thời cung cấp tùy chọn điều chỉnh độ dài, chi tiết và cấu trúc.