
Dokkio AI
Tính năng của Dokkio AI
Trường hợp sử dụng của Dokkio AI
FAQ về Dokkio AI
QDokkio AI là gì?
Dokkio AI là một nền tảng quản lý và hợp tác tệp trên đám mây được điều khiển bằng trí tuệ nhân tạo, với chức năng chính là tập hợp các tệp của người dùng phân tán trên các lưu trữ đám mây và công cụ hợp tác khác nhau (như lưu trữ đám mây, email, ứng dụng trò chuyện), và thông qua công nghệ AI giúp người dùng tổ chức, tìm kiếm và hiểu nội dung đó một cách thông minh hơn.
QDokkio AI hỗ trợ kết nối những dịch vụ lưu trữ đám mây nào?
Theo thông tin chính thức, Dokkio AI hỗ trợ kết nối các dịch vụ lưu trữ đám mây phổ biến như Google Drive, Dropbox, OneDrive, Box, iCloud, SharePoint.
QCó cần di chuyển các tệp hiện có của tôi khi dùng Dokkio AI không?
Không cần. Dokkio AI sử dụng quản lý phi xâm lấn; các tệp của bạn vẫn được lưu giữ ở đúng dịch vụ đám mây gốc, nền tảng sẽ truy cập và quản lý qua giao diện thống nhất và các thao tác trên nền tảng này sẽ đồng bộ trở lại kho lưu trữ gốc.
QDokkio AI đảm bảo an toàn và quyền riêng tư cho tệp của tôi như thế nào?
Nền tảng tuyên bố kế thừa và giữ nguyên các thiết lập quyền bảo mật của nền tảng lưu trữ đám mây gốc, chỉ hiển thị các tệp bạn có quyền truy cập. Việc tuân thủ và an toàn dữ liệu phụ thuộc vào cơ chế của dịch vụ lưu trữ gốc.
QDokkio AI có phải là miễn phí không?
Theo mô hình freemium, cung cấp dịch vụ cơ bản miễn phí và các gói trả phí nâng cao. Cụ thể sự khác biệt chức năng và giá cả phụ thuộc thông tin mới nhất trên website.
QCác tính năng nổi bật của chức năng tìm kiếm thông minh của Dokkio AI?
Chức năng tìm kiếm thông minh của nó hỗ trợ tìm kiếm toàn cục, không bị giới hạn bởi tên tệp hay vị trí lưu trữ, có thể thực hiện truy vấn bằng ngôn ngữ tự nhiên và ý nghĩa, cho phép tìm kiếm sâu nội dung tài liệu, giúp người dùng nhanh chóng định vị thông tin cần.
QTôi có thể chỉnh sửa tài liệu trực tiếp trong Dokkio AI không?
Có thể. Nền tảng hỗ trợ chỉnh sửa trực tuyến Google Docs, Sheets, Slides và tài liệu Microsoft Office ngay trên giao diện.
QDokkio AI phù hợp với cá nhân hay đội ngũ?
Nó phù hợp với cả người dùng cá nhân cần quản lý tệp từ nhiều nền tảng, lẫn các doanh nghiệp và đội ngũ cần hợp tác giữa các nền tảng, chia sẻ tài liệu và xây dựng kho tri thức nhóm, đặc biệt dành cho các chuyên gia trong quản lý dự án, bán hàng, nghiên cứu và các lĩnh vực liên quan.
QLàm thế nào để bắt đầu sử dụng Dokkio AI?
Bạn có thể đăng ký tài khoản tại trang web chính thức dokkio.com, đăng nhập bằng tài khoản dịch vụ đám mây hiện có, sau đó chọn kết nối thư mục hoặc toàn bộ hệ thống lưu trữ đám mây bạn muốn tích hợp để bắt đầu.